Welcome To Web Friend

ยินดีต้อนรับ บุคคล ทั่วไป เข้าสู่

http://friend.8forum.net/

เว็บบอร์ดแห่งความ แบ่งปั่น ที่ไม่มี วันจบสิ้น

ทางเราได้เปลี่ยนชื่อเว็บ เป็น ß-Fl¥_F®ieñd

Portalบ้านCalendarGalleryค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
`——Menu——’
Friend
Friend
Friend
Friend
Friend
Friend
Friend
ซื้อเหรียญ
Friend
ภารกิจ
เว็บเพื่อนบ้าน
ศูนย์รวม CODE ทุกอย่าง
ฝากข้อความ

Top posters
Admin[Boss] (294)

Admin[pond] (280)

Admin[ArT] (271)

Admin[knot] (181)

Admin[ToS] (107)

Admin (105)

Tonztong (53)

rangame (45)

denchaia9 (20)

nine0818028435 (18)

Latest topics
ชื่อเจ้าบ่าว-เจ้าสาว
ยังไม่มี
กิจกรรม B-Fly_Friend
TEAM_RED-BLUE
เหรียญงาม
คลิ๊ก
เว็บไซต์ฉันมีมูลค่า

Your website value?

Share | 

[PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin[ArT]
Lv.34
Lv.34

Lv.Pet Lv.Pet : 34

Basic
Exp Exp:
1000/1000  (1000/1000)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: [PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]   Wed Jun 02, 2010 7:20 pm

ALPHA PROTOCOL
โครตเพชรฆาต สุดยอด CIA

[You must be registered and logged in to see this image.]

.::SS โดย Gamespot , IGN ::.
[You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.]
.::คลิกเพื่อชมภาพขนาดใหญ่::.
ก็อปจาก =REX~
.:: Video By [You must be registered and logged in to see this link.] ::.

ก็อปจาก =REX~

เวลาดูให้ปรับค่า pixie จาก 360p เป็น 480p นะครับ จะทำให้แสดงภาพคมชัดขึ้น (แต่จะโหลดช้าหน่อย)

อ้างถึง:

เกม Alpha Protocol เป็นเกม Action-RPG มุมมองของ TPS
ให้ผู้เล่นรับบทเป็น Michael Thorton เจ้าหน้าที่ CIA ภาคสนาม กล่าวถึงผู้บังคับบัญชา
ทรยศหักหลังตัวเอกทำให้รัฐบาลอเมริกาตามล่าพลิกแผ่น ดิน Michael Thorton
ตัวละครเอกจึงต้องเชื่อมต่อสัญญาณที่เข้าได้เฉพาะเจ้ าหน้่าที่ระดับสูงเพื่อสืบเสาะ
ค้นหาและเริ่มปฏิบัิติการตามหาผู้ที่อยู่เบื้องหลังใ นเหตุการณ์ครั้งนี้
มีทั้ง RPG และ TPS ร่วมกันอย่างงี้ น่าสนุกจริงๆ อย่างนี้ต้องลอง [You must be registered and logged in to see this image.]
(อ่านเพิ่มเติม)

วิธีลง

แบบ FULL
ข้อความซ่อน
- โหลดมาให้ครบ
- จะได้ไฟล์ DVD1.iso กับ DVD2.iso
ใช้โปรแกรม mount image แผ่นแรกก่อนนะครับ
- Run ไฟล์ setup.exe จากไดร์ที่ mount image มา
- เมื่อลงแผ่นแรกเสร็จจะถามหาแผ่น 2 ให้ mount image แผ่น 2
- ลงเสร็จของทั้ง 2 แผ่น ให้โหลด Crack ไปแตกไฟล์ทับกับที่ลงเกม
- เล่นสิครับ [You must be registered and logged in to see this image.]
หมายเหตุ : สำหรับใครที่เล่นแล้วเด้งให้ปิด FIREWALL ก่อนเล่นทุกครั้งนะครับ
และโหลด FiX BuG ไปทับแตกไฟล์ทับกับที่ลงเกมด้วยนะครับ

การแก้ไข BUG และเปลี่ยนภาษาภายในเกม
อ้างถึง:

1. ไปที่ RUN ให้ใส่ regedit ไป กด ENTER
2. เข้าไปใน HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE
3. จะเจอ โฟลเดอร์ SEGA Corporation และ Obsidian ให้ลบซะ
สำหรับคนใช้ x64 (64 bit) จะเจอทั้ง 2 โฟลเดอร์ได้ใน HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node
4. เข้าไปในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม ...\SEGA Corporation\Alpha Protocol\Engine\Config
เปิดไฟล์ BaseEngine.ini ขึ้นมา

[You must be registered and logged in to see this image.]

5. เปลี่ยนภาษาจาก RUS เป็น ENG ตามภาพ แล้วกด File --> SAVE

แบบ REPACK
ข้อความซ่อน
- แตกไฟล์ 2 ครั้ง ครั้งที่ 2 ใส่ password ที่ผมให้
- จะได้ไฟล์ AP REPACK UP BY =REX~@JKG.iso
ใช้โปรแกรม mount image นะครับ
- Runไฟล์ setup.exe จากไดร์ที่ mount image (รอหน่อยค่อนข้างนานทีเดียว)
- เมื่อลงเสร็จเล่นได้เลย [You must be registered and logged in to see this image.]

Minimum System Requirements สเปกโหดนะครับ คอมไม่แรง ไม่แนะนำให้เล่น
Operating System : Windows XP / Vista / Windows 7
Processor Pentium 2.4 GHz / Athlon 2 GHz
Memory : 1 GB of RAM (2 GB for Windows Vista)
Hard Drive : FREE 12 GB
Video Card : DirectX 9.1, Pixel Shader 3.0 and 256 MB (GeForce 6800GT and Radeon 1300XT)
Sound : DirectX 9
Keyboard, Mouse

ตรวจตอบว่าเครื่องคุณเล่นเกมนี้ได้รึเปล่าได้ที่
Can You Run It คลิกเลย

อ้างถึง:

คลิก [You must be registered and logged in to see this image.] ที่มุมขวาล่าง แทนการขอบคุณและให้กำลังใจในการอัพโหลด
เกมนี้ผมได้ใส่ Recovery Record ไว้ ไฟล์ไหนเสีย แตกไฟล์ไม่ได้ (อ่านนี้ก่อน)
FULL 9.93 GB

ลิ้งตรง

ข้อความซ่อน
DVD 1 DVD 2
แนะนำให้โหลดช่วงเช้าๆ 6.00-12.00 นะครับ เนื่องจากเป็นเว็บนอก ตอนนี้ฝรั่งแย่งเราโหลดกันเยอะ
หมายเหตุ : ถ้าโหลดไม่ได้ให้ก็อปลิ้งไปวางใน IDM นะครับ มันจะดักลิ้งให้เรา

MediaFire
ข้อความซ่อน

PART ละ 100 MB
ข้อความซ่อน
MEDIAFIRE SHAREKEY

PART ละ 194.55 MB
ข้อความซ่อน
MEDIAFIRE SHAREKEY
ไฟล์ไหนติด Password ให้โหลด Password จากข้างล่างนะครับ [You must be registered and logged in to see this image.]

คลิกที่รูปการ์ตูนด้านล่าง ถ้าชอบโหลดพาสเยอะๆ เลยนะครับ [You must be registered and logged in to see this image.]
**พยายามโหลดหน่อยน่ะครับ แค่ 5 MB เพื่อเกมส์ใหม่ๆ ที่จะมาในอนาคตน่ะครับ**

REPACK 5.31 GB / PART ละ 200 MB ไม่ได้ตัดหรือลดคุณภาพอะไรออกทั้งสิ้น
เพียงแต่บีบอัดไฟล์จากตัวเต็มอย่างเต็มที่ (เหมือนกับตัวเต็มทุกประการเพียงแต่ลงนานกว่า)

MediaFire
ข้อความซ่อน
กำลังอัพโหลดอยู่รอหน่อย
ปล.ใครเล่นแบบ REPACK ที่โหลดจากกระทู้ผมได้แล้วช่วยมายืนยันด้วยนะครับ

SaveUFile
ข้อความซ่อน
กำลังอัพโหลดอยู่รอหน่อย
ปล.ใครเล่นแบบ REPACK ที่โหลดจากกระทู้ผมได้แล้วช่วยมายืนยันด้วยนะครับ

[You must be registered and logged in to see this image.] เฉพาะ REPACK เท่านั้น !!!
คลิกที่รูปการ์ตูนด้านล่าง ถ้าชอบโหลดพาสเยอะๆ เลยนะครับ [You must be registered and logged in to see this image.]
**พยายามโหลดหน่อยน่ะครับ แค่ 5 MB เพื่อเกมส์ใหม่ๆ ที่จะมาในอนาคตน่ะครับ**

ข้อตกลงในการโหลด/ก็อปลิ้ง
อ้างถึง:

ถ้าคุณจะก็อปเกมผมไปลงเวปอื่นๆ ผมไม่ว่านะครับ
เพียงแต่ต้องให้ Credit ผมและเวป jokergameth.com โดยให้ใส่
Credit : =REX~@JKG
ทุกเกมทีีคุณก็อปไปลง ในขนาดที่พอมองเห็นได้ง่าย
ไม่ใช่ในขนาดที่เล็กเกินไปจนไม่สามารถมองเห็น แล้วเรื่อง Password
ให้ก็อปลิ้ง Rapidshare ไป
ด้วยเพราะผมกำลังสะสมแต้ม ห้ามบอก Password
เด็ดขาด
ให้ผู้โหลดโหลดเอาเอง ถ้าไม่มีความพยายามในการโหลด ก็ไม่ต้องเล่นครับ
แนะนำให้โหลดช่วงเช้าๆ เวลา 6.00-10.00 น. ค่อนค้างจะโหลดได้ปกติ
แต่ถ้ายังโหลดไม่ได้ให้เพื่อนคุณใน JKG หรือใน MSN โหลดให้แล้วค่อย ส่งข้อความ หรือส่ง Mail มาบอก
ถ้าผมพบเห็นคนที่ก็อปลิ้งไปลงเวปอื่นและไม่ทำตามนี้ผ มจะลบเกมเลย
กรุณาทำตามอย่างเขรงคัด
=REX~@JKG
อ้างถึง:

ปัญหาสำหรับการดาวโหลดจาก MedieFire Click Here
Credit : คุณ Toniiz

แนะนำโปรแกรม IDM ช่วยดาวน์โหลดเรียงคิวได้ + เพิ่มสปีด -Download-
Credit: พี่ ~RES~
เกมนี้โหลดไปเล่นได้ 100%

ไฟล์ไม่เสียนะครับมี คนยืนยันว่าโหลดแล้วเล่นได้
ลองดูที่ปัญหาสำหรับการดาวโหลดจาก Mediafire

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nod321 [You must be registered and logged in to see this image.]
ลงเสร็จแล้ว เล่นได้ ผมโหลดจากลิงค์ตรงนะ

เอารูปมาฝาก เล่นได้ 100000000% ครับ

[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LinGnOyS [You must be registered and logged in to see this image.]
เล่นได้แล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร ทำวิธีเปลี่ยนภาษาเปลี่ยนเป็น ENG แล้วครับ ภาพยืนยัน ^^

[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]
[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2-D cAnN@Bis [You must be registered and logged in to see this image.]
[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]

ผมก็เล่นได้ปกติดี แต่ต้องเปลี่ยนภาษาก่อน(หน้าแรกมีบอกไว้แล้ว)

อ้อผมโหลดจากลิ้งค์ตรงนะ โหลดช่วงเช้าๆจะได้เต็มสปีดเลย

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 00raiser [You must be registered and logged in to see this image.]
มายืนยันอีกคนครับ ผมโหลดตัวพาทละ195 แตกไฟล์ไม่มีปัญหา ไฟล์ไม่มีเสียเลย เล่นได้ 100% ครับ

ผมใช้ Win7 Ultimate 64 Bit เล่นได้ครับ ลงเสร็จ ก๊อปแครก เล่นไดด้เลย ไม่ต้องไปนั่งแก้ H-KEY ด้วย[You must be registered and logged in to see this image.]

มีรูปยืนยันครับ

[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]

ขอบคุณมากสำหรับคนที่กด Thank ให้ครับ
ผมได้มีกำลังใจอัพต่อไป ขอบคุณครับ

ปล.มีปัญหาแล้วผมมาช้าส่ง ข้อความมาเลย [You must be registered and logged in to see this image.]
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://friend.8forum.net/
PrionVariant
Lv.2
Lv.2

Lv.Pet Lv.Pet : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]   Mon Oct 17, 2011 10:41 pm

thx
ดูข้อมูลส่วนตัว
timews
Lv.2
Lv.2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]   Wed Oct 19, 2011 5:55 pm

thxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
timews
Lv.2
Lv.2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]   Wed Oct 19, 2011 5:56 pm

thxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
tanlnw01
Lv.2
Lv.2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]   Sat Oct 29, 2011 9:18 pm

ขอบคุณครับๆ ^_^

[PC]ALPHA PROTOCOL โครตคนจารชน สุดยอดสายลับ [ลิ้งตรง/MF/SUF][FULL/REPACK][TPS/MULTI2]
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» (15942347) first newlook:ว้ายตาย (เปลี่ยนรูปกับเพิ่มอาวุธ)